വേലിയിലും വഴിയരികിലും ഇങ്ങനെ ഒരു പൂവ് കണ്ടിട്ടുള്ളവരും ഒരു അറിയുന്നവരും പേര് പറയാമോ…

എല്ലാവർക്കും വളരെ സഹായകരമായി ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ പറയുന്നത്. നമ്മുടെ ചുറ്റിലും ധാരാളം സസ്യജാലങ്ങൾ കാണാൻ കഴിയും. ഓരോന്നിലും ഓരോ രീതിയിലുള്ള ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഭക്ഷണത്തിനായി ഔഷധത്തിനായി ഉപയോഗിക്കുന്നവ ഇതിലുണ്ട്. ഇത്തരത്തിൽ എല്ലാവരും ഒരു കള സസ്യമായി വെറുതെ പറിച്ചു കളയുന്ന ഒന്നാണ് ശങ്കുപുഷ്പം. നിരവധി ഗുണങ്ങൾ ശംഖുപുഷ്പത്തിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. കവിയുടെ ഭാവനയിൽ വിടരുന്ന ഒരു പുഷ്പം അല്ല ശങ്കുപുഷ്പം.

നമ്മുടെ വേലിപടർപ്പിലും അതുപോലെ തന്നെ തൊടികളിലും പൂ തോട്ടത്തിലും കണ്ണഴുതി നിൽക്കുന്ന നീല ശംഖ് പുഷ്പങ്ങൾ അതിമനോഹര മാണ്. ആ നീല പടർപ്പുകൾക്ക് അത്രയേറെ ഭംഗി ഉള്ളതുകൊണ്ടാണ് കവിക്ക് ശങ്കുപുഷ്പം കണ്ണെഴുതുന്നതായി തോന്നുന്നത്. ഇത് ആയുർവേദത്തിലെ പ്രധാനപ്പെട്ട രസായന ഔഷധമാണ് ഇന്ത്യയിലെ ചില സ്ഥലങ്ങളിൽ അപരാജിത എന്ന പേരിൽ ഇത് അറിയപ്പെടുന്നുണ്ട്. ഇതിലെ സൂക്ഷ്മജീവികൾക്ക് മണ്ണിലെ നൈട്രജൻ തോത് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സാധിക്കുന്നതിനാൽ പരിസ്ഥിതിക പ്രാധാന്യം കൂടിയ സസ്യം കൂടിയാണിത്.

ഇത് രണ്ട് തരത്തിൽ കാണാൻ കഴിയുന്നതാണ്. നീല വെള്ള എന്നിങ്ങനെ പൂക്കൾ കാണുന്ന രണ്ട് ഇനങ്ങളിലും ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ വളരെയേറെയാണ്. ഇതിന്റെ പൂവും ഇലയും വേരും എല്ലാം തന്നെ ഔഷധഗുണമാണ്. ഇന്ന് ഇവിടെ പറയുന്നത് ശങ്കുപുഷ്പത്തെ കുറിച്ചാണ്. ഈ ചെടി കണ്ടിട്ടുള്ളവർ അതുപോലെതന്നെ ഈ ചെടിയെ കുറിച്ചുള്ള അറിവുകൾ മറ്റുള്ളവരിലേക്ക് എത്തുവാൻ ആയി ഷെയർ ചെയ്യാൻ മറക്കരുത്.

ആയുർവേദത്തിൽ മാനസിക രോഗങ്ങൾക്കുള്ള മരുന്നായി ശങ്കുപുഷ്പം ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്. അന്തരീക്ഷത്തിലും മലേഷ്യയിലുമാണ് ഇവയുടെ ഉത്ഭവം എന്നാണ് വിശ്വസിക്കുന്നത്. പ്രവേശന കവാടങ്ങളിൽ കമാന ആകൃതിയിൽ പകർത്തിയാൽ കടും നീല നിറത്തിൽ കുഞ്ഞു പൂക്കൾ നിൽക്കുന്നത് കാണാൻ വളരെ മനോഹരമാണ്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ. Video credit : Easy Tips 4 U

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *