ചെറുപയർ ഇനി മാറ്റിനിർത്തല്ലേ ഇത് കഴിച്ചാൽ സംഭവിക്കുന്നത്… ഷുഗർ ബിപി നിയന്ത്രിക്കാം…|Ayurvedic health benefits of green gram

ചെറുപയർ കഴിക്കാത്തവരായി ആരും കാണില്ല. ഇത് ഇഷ്ടമുള്ളവരും ഇത് ഇഷ്ടമില്ലാത്തവരും നമ്മുടെ ഇടയിൽ ഉണ്ടാകും. ഇന്ന് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവയ്ക്കുന്നത് നമ്മുടെ വീടുകളിൽ മിക്കവാറും കാണുന്ന ഒന്നാണ് ചെറുപയർ. ഇത് ഒരുപാട് ഇഷ്ടപ്പെടുന്നവരും ഇഷ്ടപ്പെടാത്തവരുമുണ്ട്. ഇതിനെ നമുക്ക് അറിയാത്ത നിരവധി ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ കാണാൻ കഴിയും. ഇതിന്റെ ഗുണങ്ങളെ കുറിച്ചും ഇത് ഏതെല്ലാം രീതിയിൽ ഉപയോഗിക്കാം.

എന്തെല്ലാം അസുഖങ്ങളും ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ആണ് ഇതുവഴി ഉണ്ടാകുന്നത് തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ വളരെ വിശദമായി പറയുകയാണ് ഇവിടെ. എല്ലാവർക്കും വളരെയേറെ ഉപകാരപ്പെടുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നു. ഫൈബർ പ്രോട്ടീൻ എന്നിവയാൽ സമ്പന്നമാണ് ഇത്. ഈ രണ്ടു കാര്യങ്ങളും വിശപ്പ് അനുഭവപ്പെടാതിരിക്കാനും അനാരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണ ശീലം ഒഴിവാക്കാനും സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. കേടായ കോശങ്ങളുടെ പുനരു ജീവനത്തിനും നന്നാക്കലിനും പ്രോട്ടീൻ വളരെയേറെ അത്യാവശ്യമാണ്.


പയറും ചോറും ചേരുമ്പോൾ അതിൽ എല്ലാത്തരം അമിനോ ആസിഡുകളും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് നിങ്ങൾക്കുള്ള ആവശ്യ പ്രോട്ടീൻ നൽകുന്നു. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് കഴിക്കാൻ കഴിയുന്ന മികച്ച ഭക്ഷണമാണ് ചോറ് അതുപോലെതന്നെ ചെറുപയർ. കാരണം സസ്യങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ പ്രോട്ടീൻ പ്രധാന ഉറവിടമാണ്. പ്രമേഹത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കുന്നു. ചെറുപയറിൽ കുറഞ്ഞ ഗ്ലാസ്മിക്ക് സൂചനയാണ് കാണാൻ കഴിയുക.

ഇതിന്റെ ഗ്‌ളൈസേമിൽ ഇൻഡക്സ് എന്ന് പറയുന്നത് 38 ആണ്. ഇത് പ്രമേഹ രോഗികൾക്ക് കഴിക്കാൻ മികച്ച ഒരു പദാർത്ഥം കൂടിയാണ്. ഇതു കൂടാതെ ശരീരത്തിലെ ഇൻസുലിൻ രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ് അളവ് എന്നിവ കുറയ്ക്കാനും വളരെ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. പ്രോട്ടീൻ മഗ്നീഷ്യം ഫൈബർ എന്നിവയും ചെറുപയറിൽ ധാരാളമായി കാണാൻ കഴിയും. ഇത് ദഹനം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *