ഫ്രഷ് യീസ്റ്റ് ഇനി വീട്ടിൽ ഉണ്ടാക്കാം..!! രണ്ടുമിനിത്തിനുള്ളിൽ സംഭവം റെഡി…|How to Make Yeast at Home

വളരെ എളുപ്പത്തിൽ എങ്ങനെ ഫ്രഷ് യീസ്റ്റ് തയ്യാറാക്കി എടുക്കാം എന്നാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. ഈസ്റ്റ് എങ്ങനെ വീട്ടിൽ തയ്യാറാക്കാം എന്നാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. നാട്ടിൻപുറങ്ങളിൽ ഒന്നും ഈ സാധാരണ ലഭിക്കണമെന്നില്ല. ഫ്രഷായ ഈസ്റ്റ് ആണ് മാവ് പൊങ്ങി വരാൻ സഹായിക്കുന്നത്. നാട്ടിൻപുറങ്ങളിൽ ഈസ്റ്റ് നല്ല ഫ്രഷ് ആയത് ലഭിക്കണമെന്നില്ല. ഇത് തയ്യാറാക്കാൻ എന്തെല്ലാം ആണ് ആവശ്യമുള്ളത് നമുക്ക് നോക്കാം.

ചൂടുവെള്ളമാണ് ഇതിന് ആവശ്യമുള്ളത്. അര ഗ്ലാസ് ഇളം ചൂടുള്ള വെള്ളം എടുക്കുക. ഇതിലേക്ക് 2 ടീസ്പൂൺ പഞ്ചസാര ഇട്ടുകൊടുക്കുക. അതുപോലെതന്നെ രണ്ട് ടീസ്പൂൺ തേനും ചേർത്ത് കൊടുക്കുക. ഇത് രണ്ടും കൂടി മിക്സ് ചെയ്ത ശേഷം പഞ്ചസാര നല്ല രീതിയിൽ അലിയിച്ചു എടുക്കുക. പിന്നീട് ആവശ്യമുള്ളത് നാലു ടേബിൾസ്പൂൺ മൈദ പൊടിയാണ്. നാട്ടിൻപുറങ്ങളിൽ നല്ല ഫ്രഷ് ഈസ്റ്റ് ലഭിക്കണമെന്നില്ല. പഴയ യീസ്റ്റ് ഉപയോഗിച്ച് കഴിഞ്ഞാൽ ഒരിക്കലും പൊന്തി വരണമെന്നില്ല.

ഈ ഒരു ഈസ്റ്റ് ഉണ്ടാക്കുന്നത് ബർഗർ പിസ അപ്പം എന്നിവയിലേക്ക് ഇട്ടുകൊടുക്കാവുന്നതാണ്. നാല് ടേബിൾ സ്പൂൺ മൈദ ആണ് ഇതിലേക്ക് ആവശ്യം. ഇതിലേക്ക് 2 ടീസ്പൂൺ തൈര് ചേർത്തു കൊടുക്കുക. റൂം ടെമ്പറേച്ചർ തൈര് ആയിരിക്കണം ആവശ്യ. പിന്നീട് കലക്കി വെച്ച വെള്ളം ഈ ഫോർമാറ്റിൽ ചേർത്തു കൊടുക്കാം. ഇത് ഉണ്ടാക്കി വെക്കുന്നത് ലിക്വിട് ഫോമിൽ ആയിരിക്കും. നല്ല രീതിയിൽ ഇളക്കിയ ശേഷം തയ്യാറാക്കാവുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്.

ഇത് ഭക്ഷണത്തിൽ ചേർക്കുന്നത് നല്ല ശുദ്ധമായ ഈസ്റ്റ് ചേർക്കാൻ സാധിക്കും. നാട്ടിലെ കാലാവസ്ഥയിൽ 20 മണിക്കൂർ കൊണ്ട് ഇത് തയ്യാറാക്കി എടുക്കാവുന്നതാണ്. ഇങ്ങനെ മാവ് തയ്യാറാക്കിയ ശേഷം മുടിവെച്ച ശേഷം ചൂടുള്ള ഭാഗത്ത് ഇത് വയ്ക്കാൻ നോക്കുക. വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ വീട്ടിൽ തയ്യാറാക്കാവുന്നതാണ് ഇത്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ.