മലബന്ധം പ്രശ്നങ്ങൾ ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ തിരിച്ചറിയൂ..!! ഇത് ഒരിക്കൽ കഴിച്ചാൽ മാറ്റം കാണാം…|constipation home remedies

നിരവധിപേർ ബുദ്ധിമുട്ടുന്ന ഒരു പ്രശ്നമാണ് മലബന്ധം. വലിയ രീതിയിലുള്ള അസ്വസ്ഥതകൾ ഇത്ര സന്ദർഭങ്ങളിൽ നേരിടേണ്ടി വരാറുണ്ട്. ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ പൂർണമായി മാറ്റിയെടുക്കാൻ ചെയ്യേണ്ട ചില കാര്യങ്ങളും. ഇത് ഉണ്ടാകുന്നതു കൊണ്ട് ഉണ്ടാകുന്ന ദോഷങ്ങളുമാണ് ഇവിടുന്ന് നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. പലപ്പോഴും മലബന്ധം പ്രശ്നങ്ങൾ കാലങ്ങളായി കണ്ടുവരികയാണ് എങ്കിൽ.

അത് മറ്റു പല അസുഖങ്ങളുടെയും ലക്ഷണമായിരിക്കും. പല കാരണങ്ങളും മലബന്ധം പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുന്നുണ്ട്. ഇന്നത്തെ ജീവിത ശൈലി ഭക്ഷണരീതി വ്യായാമമില്ലായ്മ വെള്ളം കുടി കുറവ് എന്നിവയെല്ലാം ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുന്നത്. ഇന്ന് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത് രാവിലെ ശരിയായ രീതിയിൽ ശോധന ലഭിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ചില കാര്യങ്ങളാണ്. കൃത്യമായ രീതിയിൽ ശോധന ലഭിക്കാൻ എന്തെല്ലാം കാര്യങ്ങളാണ് ചെയ്യേണ്ടത്.

എന്നാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. അതിനു മുന്നോടിയായി വരാൻ ചില കാരണങ്ങളുണ്ട്. പ്രധനകാരണം ജീവിത ശൈലി തന്നെയാണ്. വൈകി ഉറങ്ങുകയും നേരം വൈകി എഴുന്നേൽക്കുകയുംചെയ്യുന്ന സന്ദർഭങ്ങൾ ഉണ്ടാകാം. ബാത്റൂമിൽ പോകേണ്ട സമയത്ത് മടി കാരണം പോകാത്ത അവസ്ഥ ഉണ്ടാകാം. അത്തരത്തിലുള്ള ആളുകൾക്ക് പിന്നീട് ഇത്തരത്തിലുള്ള ടെൻഡൻസി ഇല്ലാതെ ആയി പോകാം.

അതുപോലെതന്നെ കാൽസ്യക്കുറവ് ഉള്ള രോഗികളിൽ ചെറിയ കുട്ടികളിൽ പൈൽസ കാണാറുണ്ട്. ഇതൊരു പ്രധാന കാരണം സ്ട്രെയിൻ ചെയ്ത ബാത്റൂമിൽ പോകുന്നതാണ്. അതിന് കാൽസ്യത്തിന്റെ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടാകാം. ഇതു കൂടാതെ പുറത്ത് നിന്ന് ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതാണ്. അതിന്റെ ഭാഗമായി ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകാം. പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും വേണ്ടത്ര അളവിൽ ഭക്ഷണത്തിൽ ചേർക്കേണ്ടത് ആവശ്യമാണ്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *