വീട്ടിൽ വെറുതെ വീണു പോകുന്ന മാവിലക്ക് ഇത്രയേറെ ഗുണങ്ങളോ… അറിഞ്ഞില്ലല്ലോ ഇതുവരെ…

നിരവധി ഗുണങ്ങളുള്ള ഒന്നാണ് മാവില. പലതരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ ഇതിലടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. നമ്മുടെ ചുറ്റുപാടും കാണാൻ കഴിയുന്ന ഒന്നാണ് മാവില. മാമ്പഴം ഏറെ ഇഷ്ടമാണ് എല്ലാവർക്കും. എന്നാൽ ഇതിനേക്കാൾ നിരവധി ഗുണങ്ങളാണ് മാവിലയിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ളത്. എന്നാൽ ഈ കാര്യം ആർക്കും അറിയില്ല എന്നതാണ് സത്യം.

   

നിരവധി ഔഷധഗുണങ്ങളും ഇതിലടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. നമ്മുടെ പറമ്പുകളിൽ നിൽക്കുന്ന മാവിന്റെ പഴുത്ത ഇലയും പച്ചിലയും തളിരിലയും എല്ലാം തന്നെ ഒന്നിനൊന്ന് ഗുണങ്ങൾ നൽകുന്നവയാണ്. വിറ്റാമിൻ എ ബി സി എന്നിവയിൽ സമ്പുഷ്ടമാണ് മാവില. ധാരാളം ആന്റി ഓക്സിഡന്റുകളും ഇതിലടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

പ്രമേഹം നിയന്ത്രിക്കാൻ ഇതിന് കഴിയും. മാവിന്റെ തളിരില ഒരു രാത്രി മുഴുവൻ വെള്ളത്തിലിട്ടു വെച്ച് പിറ്റേന്ന് രാവിലെ വെറും വയറ്റിൽ കഴിക്കുന്നതുമൂലം നിരവധി ഗുണങ്ങളാണ് ലഭിക്കുന്നത്. പ്രമേഹം പ്രശ്നങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കാൻ ഇത് സഹായകരമാണ്. ഇതുകൂടാതെ നേത്രരോഗങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കാനും ഇത് ഉപയോഗപ്രദമാണ്.

രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാനും വെരിക്കോസ് വെയിൻ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് പരിഹാരമായും മാവില ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്. ക്ഷീണവും പിരിമുറുക്കവും ഒഴിവാക്കി ഉൻമേഷം വീണ്ടെടുക്കാൻ മാവില ഇട്ട് തിളപ്പിച്ച വെള്ളത്തിൽ കുളിച്ചാൽ മതി. പിത്താശയക്കല്ലു മൂത്രക്കല്ല് നീക്കം ചെയ്യാനും ഇത് വളരെ സഹായകരമാണ്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *