മീൻ പൊരിക്കുമ്പോൾ രുചി ഇരട്ടിയാകാൻ മസാല ഇങ്ങനെ തയ്യാറാക്കു. ഇതാരും ഒരു കാരണവശാലും അറിയാതിരിക്കല്ലേ.

കുട്ടികളും മുതിർന്നവരും ഏറെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ഒരു വിഭവമാണ് മീൻ ഫ്രൈ. ഏതു മീനായാലും കറിവെച്ച് കഴിക്കുന്നതിനേക്കാൾ എല്ലാവരും ഇഷ്ടപ്പെടുന്നത് അത് ഫ്രൈ ചെയ്ത് കഴിക്കാനാണ്. അത്തരത്തിൽ മീൻ ഫ്രൈ ചെയ്യുമ്പോൾ അതു കൂടുതൽ രുചികരമാകുന്നതിന് വേണ്ടിയിട്ടുള്ള നല്ലൊരു മസാല റെസിപ്പി ആണ് ഇതിൽ കാണുന്നത്. ഈയൊരു മസാല നല്ലവണ്ണം ഏത് മീനിലും തേച്ചുപിടിപ്പിച്ച് വറക്കുകയാണെങ്കിൽ.

നല്ല അടിപൊളി ടേസ്റ്റ് ആയിരിക്കും മീൻ ഫ്രൈയ്ക്ക് ഉണ്ടാകുക. നുറുക്ക് മീനായാലും ഏതു മീനായാലും ഈ ഒരു മസാല തേച്ച് വറുത്തെടുക്കാവുന്നതാണ്. സാധാരണ മീൻ വറുക്കുമ്പോൾ മസാല ഉണ്ടാക്കുന്നതിനേക്കാൾ വളരെ വ്യത്യസ്തമായിട്ടാണ് ഈ ഒരു മസാല തയ്യാറാക്കി എടുക്കുന്നത്. ഈയൊരു മസാല തയ്യാറാക്കുന്നതിന് വേണ്ടിയും ആവശ്യത്തിന് മുളകുപൊടി ആണ് ആദ്യം എടുക്കേണ്ടത്.

അനുസരിച്ചും മീനിന്റെ ക്വാണ്ടിറ്റി അനുസരിച്ച് വേണം മുളകുപൊടി എടുക്കാൻ. പിന്നീട് ആവശ്യത്തിന് കുരുമുളകുപൊടിയും മഞ്ഞൾപ്പൊടിയും ചേർത്തു കൊടുക്കേണ്ടതാണ്. സാധാരണ മീൻ ഫ്രൈ ചെയ്യുമ്പോൾ മല്ലിപ്പൊടി നാം ഉപയോഗിക്കാറില്ല. എന്നാൽ ഈ മസാലയിൽ വളരെ കുറവ് മാത്രം മല്ലിപ്പൊടിയും ഇട്ടു കൊടുക്കുന്നു. കൂടാതെ ഒരു ഒന്നര സ്പൂൺ പെരുംജീരകം പൊടിച്ചതും.

കൂടി ഇതിലേക്ക് ഇട്ടു കൊടുക്കേണ്ടതാണ്. അതിനുശേഷം അല്പം കറിവേപ്പില നുറുക്കി ഇതിലേക്ക് ഇടേണ്ടതാണ്. പിന്നീട് ഒരു കഷണം ഇഞ്ചിയും അല്പം വെളുത്തുള്ളിയും നല്ലവണ്ണം പേസ്റ്റായി അരച്ചതും ഇതിലേക്ക് ചേർത്ത് കൊടുക്കേണ്ടതാണ്. അതിനുശേഷം അല്പം വെളിച്ചെണ്ണയും അല്പം വിനാഗിരിയും അല്പം വെള്ളവും കൂടി ചേർത്ത് ഇത് നല്ലവണ്ണം മിക്സ് ചെയ്തെടുക്കാവുന്നതാണ്. തുടർന്ന് വീഡിയോ കാണുക.