എത്ര വലിയ മുടികൊഴിച്ചിലും ഇനി ഒറ്റ യൂസിൽ തന്നെ ഇല്ലാതാക്കാം. ഇതാരും കാണാതെ പോകരുതേ.

ഫലങ്ങളേക്കാൾ അധികമായി ആരോഗ്യ നേട്ടങ്ങൾ തരുന്ന ഒരു ഇലയാണ് പേരയില. പേരയിലയിൽ ഒട്ടനവധി ആന്റിഓക്സൈഡുകളും വിറ്റാമിനുകളും മിനറൽസും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇവയുടെ ഫലമായി നമുക്ക് പലതരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യസൗന്ദര്യ ചർമ്മ സംരക്ഷണം നൽകുന്നതിൽ മികച്ചുനിൽക്കുന്ന ഒന്നാണ്. ഇത് നമ്മുടെ ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ പ്രധാന പങ്കുവഹിക്കുന്ന ഒരു ഇലയാണ്. ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങളെ മറികടക്കുന്നതിന്.

ഏറ്റവും എളുപ്പം മാർഗ്ഗമാണ് ഈ ഇല തിളപ്പിച്ച വെള്ളം കുടിക്കുക എന്നുള്ളത്. ഇത് നമ്മുടെ രക്തത്തിൽ കട്ടപിടിച്ചിരിക്കുന്ന കൊളസ്ട്രോളിനെയും ഷുഗറിനെയും ഇല്ലായ്മ ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ്. അതിനാൽ തന്നെ കരളിന്റെ ആരോഗ്യത്തിനും ഹൃദയത്തിന്റെ ആരോഗ്യത്തിനും കിഡ്നിയുടെ ആരോഗ്യത്തിനും ഒരുപോലെ ഉപകാരപ്രദമായിട്ടുള്ള ഒരു ഔഷധ ഇലയാണ് ഇത്. കൊളസ്ട്രോളിനെയും ഷുഗറിനെയും രക്തത്തിൽ നിന്ന് ഇല്ലായ്മ ചെയ്യുന്നതോടൊപ്പം തന്നെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും.

നമുക്ക് ഉപകാരപ്രദമാണ്.അതുപോലെതന്നെ മുഖത്തുണ്ടാകുന്ന മുഖക്കുരുക്കളെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും പലതരത്തിലുള്ള മുറിവുകളെ ഉണക്കുന്നതിനും ആന്റിസെപ്റ്റ് ഗുണമുള്ള ഈ ഇല ഏറെ സഹായകരമാണ്.അതുപോലെതന്നെ മുടികൾ നേരിടുന്ന ഒട്ടനവധി പ്രശ്നങ്ങളെ ശമിപ്പിക്കാനും ഈ ഇലയ്ക്ക് കഴിവുണ്ട്. ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ഈ ഇലയുടെ ഉപയോഗം മുടികളുടെ സംരക്ഷണത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ.

കുറവാണെങ്കിലും പണ്ട് കാലത്ത് ഇത് വ്യാപകമായി തന്നെ ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന ഒരു ഇലയാണ്. ഈ ഇല ഇട്ട് തിളപ്പിച്ച വെള്ളത്തിൽ തല കഴുകുന്നത് വഴി ഒട്ടനവധി നേട്ടങ്ങൾ ആണ് നമ്മുടെ മുടികൾക്ക് ലഭിക്കുന്നത്. ഇതുവഴി മുടികൾ ശക്തിപ്പെടുകയും തലയിലെ താരൻ പേൻ എന്നിങ്ങനെ പൂർണമായി ഇല്ലാതാക്കാൻ കഴിയുകയും ചെയ്യുന്നു. അതുപോലെതന്നെ മുടിയിഴകളെ കറുപ്പിക്കുന്നതിനും ഈ ഇലയ്ക്ക് ശക്തമായുള്ള കഴിവുണ്ട്. തുടർന്ന് വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *