വേനൽക്കാലത്ത് സൗന്ദര്യം സംരക്ഷിക്കാൻ ചെയ്യേണ്ടത്..!! ഇനി ഈ അറിവ് നേടാം…| Beauty care | Skin care

സൗന്ദര്യം നല്ല രീതിയിൽ നില നിർത്തണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്നവരാണ് എല്ലാവരും. മറ്റുള്ളവരെക്കാൾ സൗന്ദര്യം വേണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കാത്തവർ ആരാണ് അല്ലേ. സൗന്ദര്യം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ വേണ്ടി നമ്മൾ പലതരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങളും ചെയ്തു നോക്കാറുണ്ട്. പലതരത്തിലുള്ള കെമിക്കൽ ക്രീമുകളും ലോഷനുകളും ഇതിനുവേണ്ടി ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. ചിലത് നല്ല റിസൾട്ട് ഞാൻ എടുക്കുമെങ്കിലും മറ്റു ചിലത് പലപ്പോഴും പാർശ്വഫലങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കിയേക്കാം.

വേനൽ കാലത്താണ് സൗന്ദര്യത്തിന്റെ കാര്യത്തിലെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വെല്ലുവിളി നേരിടേണ്ടി വരുന്നത്. സൺ ടാൻ തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങൾ ഏറ്റവും കൂടുതൽ കണ്ടുവരുന്നത് ഇത്തരത്തിൽ സന്ദർഭങ്ങളിലാണ്. വേനൽക്കാലം എന്നും സൗന്ദര്യ സംരക്ഷകർക്ക് ഒരു വലിയ വെല്ലുവിളി തന്നെയാണ്. ചുട്ട് പൊള്ളുന്ന വെയിൽ ചർമ്മത്തെ നശിപ്പിക്കുന്നു. സൂര്യന്റെ താപനില ഉയരുമ്പോൾ ഇത് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിൽ മങ്ങൽ ഏൽപിക്കുന്നു. വിയർപ്പ് സൂര്യതാപം മലിനീകരണം എന്നിവ കൂടുതൽ കഠിനമാകുമ്പോൾ വേനൽക്കാലത്ത് മുഖവും ചർമ്മവും വാടുന്നു.

എന്നാൽ ഇതിൽ നിന്ന് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തെ സംരക്ഷിക്കാൻ നിങ്ങളാൽ കഴിയുന്ന രീതിയിൽ ചില കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാവുന്നതാണ്. ഈ വേനൽക്കാലത്ത് നിങ്ങളുടെ മുഖം തിളക്കത്തോടെ പുതുമയോടെ നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്ന ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. ചൂടുവെള്ളത്തിലെ കുളി ഒഴിവാക്കുക. ചൂടുവെള്ളം ചർമ്മത്തെ നിർജലീകരിക്കുകയും ബ്രെക്ക് യൗറ്റുകൾക്ക് കാരണമാവുകയും ചെയ്യുന്നു.

വേനൽക്കാലത്ത് കുളിക്കാനായി സാധാരണ തണുത്ത വെള്ളം ഉപയോഗിക്കുക. ഇത് നിങ്ങളുടെ സുഷിരങ്ങൾ പുതുക്കാനും അൺലോക്ക് ചെയ്യാനുള്ള സഹായിക്കുന്നു. അതുപോലെതന്നെ ഫേസ് വാഷ് ഉപയോഗം. ഫേസ് വാഷ് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തെ പുതുക്കുന്നു. വേനൽക്കാലത്ത് ഇത്തരത്തിലുള്ള ഫേസ് വാഷ് ഉപയോഗിക്കുക. ടോൺറുകൾ ഉപയോഗിക്കുക. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ. Video credit : Healthy Kerala