ലിവർ പൂർണമായി നശിക്കാൻ കാരണം ഇതാണ് ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന ശീലം ഉണ്ടോ..!!| fatty liver symptoms malayalam

ശരീര ആരോഗ്യത്തിന് ഏറെ ഗുണകരമായ ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവയ്ക്കുന്നത്. ശരീരത്തിലെ ഒട്ടുമിക്ക ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളും വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. അതിനുവേണ്ടി ചില കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. കൃത്യമായി ജീവിതശൈലി പിന്തുടരാൻ കഴിയുകയാണെങ്കിൽ ശരീരത്തിലെ ഒട്ടുമിക്ക ആരോഗ്യം പ്രശ്നങ്ങൾ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. അത്തരത്തിലുള്ള ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. ഫാറ്റി ലിവറിനെ കുറിച്ചും ഇത് ഉള്ള രോഗികൾ എന്തെല്ലാം കാര്യങ്ങളാണ് എന്തെല്ലാം ഭക്ഷണ രീതികളാണ് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത്.

എന്തെല്ലാം ഭാഷണരീതികൾ ആണ് ഒഴിവാക്കേണ്ടത് തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. ഏകദേശം 40 മുതൽ അൻപത് ശതമാനത്തോളം ആളുകൾക്ക് ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ഫാറ്റി ലിവർ തുടങ്ങിയ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ കാണാൻ കഴിയും. എന്നാൽ കൂടുതലായി ആളുകൾക്കും ആൽക്കഹോളിക്ക് ആയിട്ടുള്ള ആളുകൾക്കാണ് ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നത്. എന്നാൽ ഒരു തുള്ളി പോലും മദ്യം കഴിക്കാത്ത ആളുകളിലും ഫാറ്റി ലിവർ പോലുള്ള ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാകുന്നുണ്ട്. മദ്യം കഴിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് ആൽക്കഹോലിക്ക് ഫാറ്റി ലിവർ അതുപോലെതന്നെ മദ്യം കഴിക്കാത്ത ആളുകളിൽ നോൺ ആൾക്ക് ഹോളിക് ഫാറ്റി ലിവർ പ്രശ്നങ്ങളും കാണാൻ കഴിയും.

എന്നാൽ പല ആളുകളും ചെറിയ രീതിയിലുള്ള ഫാറ്റി ലിവർ ആണ് ഇത് പ്രശ്നമില്ല എന്ന് കരുതി മാറ്റിവയ്ക്കുകയാണ് പതിവ്. ഇത് അങ്ങനെ നിസാരമായി മാറ്റി നിർത്തേണ്ട ഒന്നല്ല. മറ്റ് എന്തെങ്കിലും അസുഖങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി സ്കാൻ ചെയ്യുമ്പോഴാണ് ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ അറിയുന്നത്. അഡ്ര സ്കാനിങ് ചെയ്താൽ മാത്രമാണ് ചെറിയ രീതിയിലുള്ള ഫാറ്റി ലിവർ പ്രശ്നങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കാൻ സാധിക്കും. കരളിൽ നീരിക്കെട്ട് വന്നാൽ പല തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങളുമുണ്ട്. നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ പലതരത്തിലുള്ള ഫംഗ്ഷൻസ് നിയന്ത്രിക്കുന്ന ലിവർ ആണ്.

എങ്ങനെ ഇത് നിയന്ത്രിക്കാം എന്ന് നോക്കാം. മദ്യം കുടിക്കുന്ന ശീലമുള്ളവരാണെങ്കിൽ ഈശീലം പൂർണമായി മാറ്റിയെടുക്കേണ്ടതാണ്. ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ നേരത്തെ തന്നെ ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. ഇത് നേരത്തെ തന്നെ തിരിച്ചറിയുകയാണെങ്കിൽ എത്രയും പെട്ടെന്ന് ഇത് നിയന്ത്രിക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. നേരത്തെ തന്നെ ഇതിന് ആവശ്യമായ മുൻകരുതൽ എടുത്തില്ല എങ്കിൽ പലതരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്കും ഇത് കാരണമായേക്കാം. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ. Video credit : Healthy Dr