കറുത്ത മുന്തിരിയിലും ഉണ്ട് ഗുണങ്ങൾ… ഇത്രയും ഗുണങ്ങൾ ഉണ്ടെന്നറിഞ്ഞെങ്കിൽ പണ്ടേ കഴിച്ച് തുടങ്ങിയേനെ..| dry grapes benefits malayalam

നിരവധി ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ് കറുത്ത മുന്തിരി. ഇടയ്ക്കെങ്കിലും വീട്ടിൽ കറുത്ത മുന്തിരി വാങ്ങി കഴിക്കാത്തവർ വളരെ കുറവാണ്. അത്തരത്തിലുള്ള ചില ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ ആണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. കറുത്ത ഓണക്കമുന്തിരി ഈ രീതിയിൽ കഴിച്ചാൽ ലഭിക്കുന്ന ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ എന്തെല്ലാം ആണെന്ന് നോക്കാം. കറുത്ത ഉണക്കമുന്തിരിയുടെ ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ എന്തെല്ലാം ആണെന്ന് നോക്കാം. ഇന്ത്യയിൽ മധുരപലഹാരങ്ങളിലും പ്രത്യേകിച്ച് ആഘോഷങ്ങളിലും ധാരാളമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഉണക്കമുന്തിരി.

പായസത്തിൽ ചേർക്കാൻ അതുപോലെതന്നെ ചില ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങളിൽ ചേർക്കാനും ഇത് ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. പ്രത്യേകിച്ച് ഉത്സവവേളകളിൽ ധാരാളമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഉണക്കമുന്തിരി. ഇവയിൽ പ്രകൃതിദത്തമായ തയ്യാറാക്കാവുന്ന ആന്റി ഓക്സിഡന്റുകൾ ഇരുമ്പ് ധാരാളമായി. കറുത്ത ഉറക്കമുന്തിരിയിൽ ആരോഗ്യകരമായ ഗുണങ്ങൾ നിരവധിയാണ്. ഇത് ഒരു രാത്രി കുതിർത്തു വെച്ച ശേഷം രാവിലെ കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ ശരീരത്തിൽ ലഭിക്കുന്ന ഗുണങ്ങൾ എന്തെല്ലാം ആണെന്ന് താഴെ പറയുന്നുണ്ട്. രക്തസമ്മർദ്ദ നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്.

ലോകത്തിലെ നിരവധി ആളുകൾ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദ മൂലം ബുദ്ധിമുട്ടുന്നവരാണ്. കറുത്ത ഉണക്കമുന്തിരി കഴിക്കുന്നത് രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. അനീമിയ പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ അകറ്റിനിർത്താനും ഒരു സഹായകരമാണ്. ചുവന്ന രക്താണുക്കളുടെ വളർച്ചയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ഇരുമ്പിന്റെയും വൈറ്റമിൻ ബി കോബ്ലീസിന്റെയും സമ്പന്നമായ ഉറവിടമാണ് ഇത്.

ഒരു പിടി ഉണക്കമുന്തിരി സ്ഥിരമായി കഴിക്കുന്നത് ആനിമിയ ലക്ഷണങ്ങൾ അകറ്റാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണിത്. കറുത്ത ഉണക്കമുന്തിരി രക്തത്തിലെ എൽഡിഎൽ അളവ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. എൽ ഡി എൽ കൊളസ്ട്രോൾ വൈദ്യശാസ്ത്രത്തിൽ ചീത്ത കൊളസ്ട്രോൾ എന്നാണ് പറയുന്നത്. ഇത് കൂടാതെ മലബന്ധം തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങൾ മാറ്റിയെടുക്കാനും സഹായകരമായ ഒന്നാണ് ഇത്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ.