ആത്തച്ചക്ക ഈ ഗുണങ്ങൾ അറിയാതെ പോകല്ലേ… ഇത്രയേറെ ഗുണങ്ങളോ..!!

ആത്തച്ചക്കയുടെ ഗുണങ്ങളെക്കുറിച്ച് ആണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കു വെക്കുന്നത്. നിരവധി ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ നൽകുന്ന ഒന്നാണ് ആത്ത ചക്ക. നമ്മുടെ പരിസരപ്രദേശങ്ങളിലും മറ്റും കാണുന്ന ഒന്നാണ് ആത്തച്ചക്ക. എന്നാൽ ഇതിന്റെ ഗുണങ്ങൾ എല്ലാവർക്കും അറിയാറില്ല. അത്തരത്തിൽ ഉള്ള ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ പറയുന്നത്. ആത്ത ചക്ക നിങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടപ്പെടാതിരിക്കില്ല.

അത്രയേറെ ഗുണങ്ങളാണ് ഈ പഴത്തിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ളത്. എന്നാൽ ഓരോ പ്രദേശത്തും ഇതിന്റെ പേര് പലതാണ്. മീനാം പഴം ആത്തപ്പഴം എന്നിങ്ങനെ ആണ് അവ. സമാന രുചിയും ആകൃതിയുള്ള ഇതേ വർഗ്ഗത്തിൽപെട്ട വേറെ പഴങ്ങളും ഉണ്ട്. അതിലൊന്നാണ് സീതപ്പഴം. ആത്തപ്പഴം ജന്മദേശം അമേരിക്കയിലെ ഉഷ്ണമേഖലാ പ്രദേശങ്ങളാണ്. സീതപ്പഴവും ആത്തപ്പഴവും കഴിക്കാൻ വളരെ സ്വാദേറിയ താണ്.

   

മുന്തിരിപ്പഴം എന്ന പേരിലും ഇത് അറിയപ്പെടുന്നുണ്ട്. ഇത് നിറയെ ഔഷധഗുണവും സ്വാദിഷ്ടവും നിറഞ്ഞതാണ്. ഇതിൽ വിറ്റാമിൻ എ സി ബി സിക്സ് എന്നീ പോഷകങ്ങൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ധാതുക്കളുടെ കലവറയാണ് ഇത്. ഫോസ്ഫറസ് മഗ്നീഷ്യം കോപ്പർ കാൽസ്യം പൊട്ടാസ്യം എന്നീ ധാതുക്കൾ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ശരീരത്തിലെ ദഹനപ്രക്രിയ സുഗമമാക്കാനും ഇത് ഏറെ സഹായകരമാണ്.

ശരീരത്തിലെ ഊർജ്ജം വർദ്ധിപ്പിക്കാനും ശരീരത്തിലെ മറ്റ് ശാരീരിക അസ്വസ്ഥതകൾ അകറ്റാനും ഇത് ഏറെ സഹായകരമാണ്. ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നു. രോഗപ്രതിരോധശേഷി കൂട്ടുന്നു ഊർജനില സമ്പൂർണ്ണ മാകുന്നു. കാൻസർ പ്രതിരോധിക്കാൻ ഇത് ഏറെ സഹായകരമാണ്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *