മുഖക്കുരുവിന്റെയും മുറിവിന്റെയും പാടുകൾ ചർമ്മത്തിന്റെ കാന്തി കുറയ്ക്കുന്നുണ്ടോ ? എങ്കിൽ ഇതാരും കാണാതെ പോകല്ലേ.

നമ്മുടെ നിത്യജീവിതത്തിൽ ഒഴിച്ചുകൂടാൻ ആകാത്ത ഒരു ഭക്ഷ്യ പദാർത്ഥമാണ് മഞ്ഞൾ. മഞ്ഞൾ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്ന പദാർത്ഥം എന്നുള്ളതിൽ ഉപരി ഒരു ഔഷധ മരുന്നാണ്. നമ്മുടെ നിത്യജീവിതത്തിൽ നാം നേരിടുന്ന ഒട്ടനവധി പ്രശ്നങ്ങളെ മറികടക്കാൻ സഹായകരമായിട്ടുള്ള രോഗപ്രതിരോധ വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒന്നാണ് മഞ്ഞൾ. മഞ്ഞളിന്റെ ഗുണങ്ങൾ നമുക്ക് എണ്ണിത്തപ്പെടുത്താന്‍ കഴിയാത്ത അത്രയ്ക്കും ഉണ്ട്. ഇത് അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ആന്റിഓക്സൈഡുകളും വിറ്റാമിനുകളും നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ വിഷാംശങ്ങളെ പുറന്തള്ളാനും രക്തത്തെ ശുദ്ധീകരിക്കാനും കഴിവുള്ളവയാണ്.

അതിനാൽ തന്നെ അനിയന്ത്രിതമായുള്ള പ്രമേഹം കൊളസ്ട്രോൾ ബി പി എന്നിങ്ങനെയുള്ള പൂർണമായി ഇല്ലാതാക്കാൻ ഇതിനെ ശക്തിയുണ്ട്. അതുപോലെതന്നെ ഇതിന്റെ ഉപയോഗം നമ്മുടെ വയർ സംബന്ധം ആയിട്ടുള്ള എല്ലാ രോഗങ്ങളെ മറികടക്കുന്നതിനും നല്ല ബാക്ടീരിയകളുടെ ഉത്പാദനത്തിനും അനിവാര്യമാണ്. രക്തത്തെ ശുദ്ധീകരിക്കുന്നതിനാൽ തന്നെ ഇത് ഹൃദയത്തിന്റെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താനും നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ.

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുവാനും ഏറെ സഹായകരമായിട്ടുള്ള ഒന്നുകൂടിയാണ്. അതുപോലെതന്നെ ചർമ്മങ്ങൾ നേരിടുന്ന ഒട്ടനവധി പ്രശ്നങ്ങൾക്കുള്ള ഒരു പരിഹാരമാർഗം കൂടിയാണ് ഇത്. പണ്ടുകാലത്തെ ചർമ്മസംരക്ഷണത്തിൽ ഏറെ മുൻപന്തിയിൽ നിന്ന് ഒന്നാണ് ഇത്. ഇത്തരത്തിൽ ഉള്ള ചർമ സംരക്ഷണത്തിന് സാധാരണ മഞ്ഞളിനെക്കാളും കസ്തൂരിമഞ്ഞളാണ് പൊതുവേ ഉപയോഗിക്കാറുള്ളത്. മഞ്ഞൾ നമ്മുടെ ചർമ്മത്തിൽ പുരട്ടുന്നത് വഴി ചർമ്മത്തിലെ പാടുകളും അലർജികളും.

പൂർണമായി മാറുകയും മുഖകാന്തി വർധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. കണ്ണിന് ചുറ്റുമുള്ള കറുത്ത പാടുകൾ ബ്ലാക്ക് ഹെഡ്സ് വൈറ്റ് ഹെഡ്സ് മുഖക്കുരുവിന്റെ പാടുകൾ എന്നിങ്ങനെ പൂർണമായി ഇല്ലാതാക്കാൻ ഇതിനെ കഴിവുണ്ട്. അത്തരത്തിൽ മുഖക്കുരു വന്ന പാടുകൾ നഖം കൊണ്ട് കൊറിയ പാട്ടുകൾ എന്നിവയെല്ലാം പൂർണമായി നീങ്ങുന്നതിനെ മഞ്ഞൾപ്പൊടി ഉപയോഗിച്ചിട്ടുള്ള ഒരു ടിപ്പാണ് ഇതിൽ കാണുന്നത്. തുടർന്ന് വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *