ഉലുവയിൽ ഇനി അത്ഭുതപ്പെടുത്തുന്ന ഉപയോഗങ്ങൾ..!! ഈ രണ്ടു കാര്യങ്ങൾ ഇനിയും അറിയാതെ പോകല്ലേ…| 2 usages of Fenugreek

നിരവധി ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ ഉലുവയിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ശരീര ആരോഗ്യത്തിന് ഗുണവും ദോഷവും ഉലുവ ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ശരീരത്തിൽ ആവശ്യമായ നിരവധി ഘടകങ്ങൾ ഉലുവയിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ നമ്മളിൽ പലരും ഇത്തരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ അറിയണമെന്നില്ല. അത്തരത്തിലുള്ള ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. ഇന്ന് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കു വെക്കുന്നത് ഷുഗർ കുറയാൻ സഹായിക്കുന്ന നല്ല ഒരു ടിപ് ആണ്. വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ വീട്ടിൽ ചെയ്യാവുന്ന ഒന്നാണിത്.

യാതൊരു തരത്തിലുള്ള ചിലവും ഇല്ലാതെ നിങ്ങൾക്ക് വീട്ടിൽ തന്നെ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. പലപ്പോഴും ഇത്തരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ അറിയാതെ പോകാറുണ്ട്. ഉലുവ ഉപയോഗിച്ച ഗുണവും അതോടൊപ്പം പല തരത്തിലുള്ള ദോഷങ്ങളും ഉണ്ടാകാറുണ്ട്. ശരീരത്തിന് ഉലുവ ഏതെല്ലാം തരത്തിലാണ് ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നത് തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവക്കുന്നത്. ഉലുവ രാത്രി തലേദിവസം വെള്ളത്തിലേക്ക് ഇട്ട് വെക്കുക. പിന്നീട് ഇത് നന്നായി കുതിർന്ന ഇതിന്റെ വെള്ള ഇതുപോലെ ആകുന്നതാണ്.

പിന്നീട് ദിവസം രാവിലെ ഉലുവ പിഴിഞ്ഞ ശേഷം വെള്ളം മാത്രം ഒരു ഗ്ലാസിലേക്ക് മാറ്റി വയ്ക്കുക. ഈ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് നിരവധി ഗുണങ്ങൾ ആണെന്ന് നൽകുന്നത്. ഷുഗർ രോഗികൾക്ക് ഏറെ ഗുണങ്ങൾ നൽകുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. ടൈപ്പ് വൺ ഡയബേട്ടിക് അതുപോലെതന്നെ ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റിക്സ് ഉള്ളവർക്ക് കുറയാനായി നല്ല ഒരു ഡ്രിങ്ക് ആണ് ഇത്. അതുപോലെതന്നെ മുല കുടിക്കുന്ന കുട്ടികളുള്ളവർക്കും ഇത് കുടിക്കുന്നത് വളരെ നല്ലതാണ്.

അതുപോലെതന്നെ മുടി വളരാനും വളരെ സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. യാതൊരു തരത്തിലുള്ള മറ്റു ചിലവുകളും ഇല്ലാതെ തന്നെ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് വീട്ടിൽ തയ്യാറാക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. ഒട്ടുമിക്ക പ്രശ്നങ്ങളും വളരെ എളുപ്പത്തിൽ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. ഉലുവ മാത്രം ഉപയോഗിച്ചാൽ മതി ഷുഗർ കുറയാൻ ആയിട്ട്. നിങ്ങളുടെ വീട്ടിലെപ്പോഴും കാണാവുന്ന ഒന്നാണ് ഉലുവ. അതുകൊണ്ടാണ് നിങ്ങൾക്ക് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ ഇത് ട്രൈ ചെയ്യാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. കൂടുതൽ അറിയുവാനി വീഡിയോ കാണൂ. Video credit : Kairali Health