മലബന്ധം മാറ്റി വയറു ക്ലീൻ ആക്കി എടുക്കാം..!! പഴകിയ മലം പുറം തള്ളാം…

മലബന്ധം ശോധന കുറവ് വയറ്റിൽ നിന്ന് പോകാൻ ഉള്ള ബുദ്ധിമുട്ട് ഇതുമൂലം ബുദ്ധിമുട്ടുന്ന നിരവധി ആളുകൾ നമ്മുടെ ഇടയിൽ കാണാൻ കഴിയും. ശരീരത്തിലെ ഒട്ടുമിക്ക പ്രശ്നങ്ങളും വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. മലബന്ധം പിടിപെട്ട് കഴിഞ്ഞാൽ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ മാറ്റിയെടുക്കാൻ വീട്ടിൽ തന്നെ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. മല ബന്ധം എന്ന് പറയുന്നത് നമ്മുടെ ജീവിത രീതിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ഒരു കാര്യമാണ്.

അതുപോലെതന്നെ നമ്മുടെ ജീവിതശൈലിയിൽ ചില മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തിയാൽ മാത്രമേ ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ പൂർണമായി മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുകയുള്ളൂ. അത്തരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ് തുടങ്ങി കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. ഇത് ഒരു ദിവസം രണ്ട് ദിവസമാണ് മല പോകാതെ വരുന്ന ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാകുന്നത് എങ്കിൽ അധികം ഭയപ്പെടേണ്ട ആവശ്യമില്ല. എന്നാൽ സ്ഥിരമായി മലബന്ധം ഉണ്ടാവുക. വയറിന് വേദന ഉണ്ടാവുക അടിവയറ്റിൽ ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാകുക ഉറക്കം.

ലഭിക്കാതെ വരുക ദേഷ്യം വരുക നന്നായി ഗ്യാസ് പോകുന്നുണ്ട് എങ്കിലും ഒരു സുഖവും ഇല്ല. ഇത്തരത്തിലുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുകളാണ് മലബന്ധം എന്ന് പറയുന്നത്. ഇതിന്റെ പ്രധാന കാരണമായി പറയാൻ കഴിയുക നമ്മുടെ ജീവിത ശൈലി തന്നെയാണ്. നമ്മുടെ ജീവിതശൈലിയിൽ വ്യായാമമില്ലാതെ ഉറക്കമില്ലാതെ കൃത്യമായ സമയത്ത് എഴുന്നേൽക്കാതെ വെള്ളം കുടിക്കാതെ പുറത്തു നിന്ന് ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിച്ച് വയറു കേടു വരുത്തുന്നതാണ് ഇതിനു പ്രധാന കാരണങ്ങൾ.

ചില മരുന്നുകൾ കഴിച്ചാലും ചില ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിച്ചാലും ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകും. ഞെരമ്പ് സംബന്ധമായ ചില രോഗങ്ങൾ കാരണവും ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാറുണ്ട്. ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് കുറയുന്നവരിലും വൃതം നോൽകുന്നവരിലും ഇങ്ങനെ ഈ രീതിയിൽ ഉണ്ടാക്കാറുണ്ട്. അതുപോലെതന്നെ വ്യായാമമില്ലാതെ കുറെ സമയം ഇരുന്ന് ജോലി ചെയ്യുന്നവരിലും ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നു. മലം പിടിച്ചു വെക്കുന്ന ശീലമുള്ളവർ നമ്മുടെ ഇടയിൽ ഉണ്ടാകും. ഇത്തരക്കാരിൽ ഈ യൊരു പ്രശ്നം കണ്ടുവരുന്നു. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ. Video credit : beauty life with sabeena