കുടംപുളി ഇതുപോലെ ചെയ്താൽ കാണാം മേജിക്ക്..!! ഇതൊന്നു ചെയ്തു നോക്കൂ…

കുടംപുളി ഇത് ശരിക്കും ഞെട്ടിച്ചു കളഞ്ഞു. എല്ലാവർക്കും ഉപകാരപ്പെടുന്ന ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. പലപ്പോഴും പലരും ഈ കാര്യങ്ങൾ അറിയാതെ പോകാറുണ്ട്. നമ്മുടെ വീട്ടിൽ തന്നെ ചെയ്യാവുന്ന എത്രയെത്ര ടിപ്പുകൾ ആണ്. പലപ്പോഴും നമ്മൾ ഈ കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാതെ അറിയാതെ പോകാറുണ്ട്. ഇനി ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ അറിയാതെ പോകല്ലേ. ഇന്ന് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത് ഒരു കിടിലൻ കാര്യം ആണ്. കടയിൽ നിന്ന് വാങ്ങിയ ഉരുളക്കിഴങ്ങ് ചിലപ്പോൾ മുളപൊട്ടാറുണ്ട്. ഇങ്ങനെ വരാതിരിക്കാൻ എന്ത് ചെയ്യാൻ കഴിയും.

എന്നാണ് ഇവിടെ പറയുന്നത്. ഒരു പരന്നിട്ടുള്ള സ്ഥലത്ത് പരത്തി വെച്ചാൽ മതിയാകും. ഉള്ളി ഇട്ടിരിക്കുന്ന ബാസ്ക്കറ്റിൽ സവാളയുടെ അതുപോലെതന്നെ ചെറിയ ഉള്ളിയുടെ അടുത്ത് ഇടരുത്. അല്ലാതെ മറ്റൊരു സെപ്പറേറ്റ് ആയിട്ടുള്ള തട്ടിൽ ഇട്ടേക്കുക. അതിന്റെ ഇടയിൽ വെളുത്തുള്ളി ഇട്ടുവച്ചാൽ മതി. വെളുത്തുള്ളി ആയാലും ഉരുളൻ കിഴങ്ങ് ആവശ്യത്തിന് എടുക്കാൻ സാധിക്കും. പനീർ ഉണ്ടാക്കുമ്പോൾ കുറച്ച് ഹാർഡ് ആയി വരാറുണ്ട്. സോഫ്റ്റ്‌ പനീർ എങ്ങനെ തയ്യാറാക്കാം.


വീട്ടിൽ തന്നെ ഇത് എങ്ങനെ തയ്യാറാക്കി എടുക്കാൻ തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ പറയുന്നത്. ഇതിനായി ഒരു ലിറ്റർ പാൽ എടുക്കുക. ഫാറ്റ് കൂടുതലായുള്ള പാല് എടുക്കുക. ഇതുപോലെത്തെ പിന്നീട് കുറച്ചു സമയം തിളപ്പിച്ച ശേഷം വറ്റിച്ചെടുക്കുക. ഇത് വറ്റി വരുന്നുണ്ട്. ഇതിന്റെ ഇടയിൽ കുറച്ച് ലെമൻ ജ്യൂസ് ആവശ്യമാണ്. വലിയ ചെറുനാരങ്ങ കുറച്ചു പിഴിഞ്ഞെടുത്ത ശേഷം ഇതിലേക്ക് രണ്ട് ടേബിൾ സ്പൂൺ വെള്ളവും കൂടി മിസ്സ് ചെയ്തെടുക്കുക.

സോഫ്റ്റ്‌ പനീർ ആണ് വെള്ളവും കൂടി മിസ്സ് ചെയ്യുന്നത്. അല്ലെങ്കിൽ ലെമൻ ആഡ് ചെയ്താൽ മതി. അതല്ലെങ്കിൽ വിനാഗിരി ആയാലും മതി. പിന്നീട് ഇതുപോലെ നല്ല സോഫ്റ്റ് ആയിരിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ടിപ്പു കൂടി ഇവിടെ പറയുന്നത്. ലെമൺ ജ്യൂസ് പാലിലേക്ക് കുറേശ്ശെ ചേർത്ത് കൊടുക്കുക. പിന്നീട് നന്നായി ഇളക്കി കൊടുക്കുമ്പോൾ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ ഇതിൽനിന്ന് പനീർ എടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ. Video credit : PRARTHANA’S WORLD