കരിഞ്ചീരകത്തിന്റെ ഗുണങ്ങൾ..!! ഇത് ഈ രീതിയിൽ കഴിച്ചാൽ നിരവധി അത്ഭുത ഗുണങ്ങൾ…| Benefits Of Black Cumin Malayalam

കരിഞ്ചീരകത്തിൽ ധാരാളം ഔഷധഗുണങ്ങൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. അത്ര ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. നിരവധി ഫലങ്ങളും ഔഷധമൂല്യങ്ങളും അടങ്ങിയ ഒന്നാണ് കരിഞ്ചീരകം. ഫോസ്ഫറ്റ് അയൻ ഫോസ്‌ഫെർസ് കാർബൻ തുടങ്ങിയവയിൽ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് 28 ശതമാനത്തോളം ഉപകാരപ്രദമായ എണ്ണയാണ്. കൂടാതെ ഇതുപോലെ വൈറസ് നശിപ്പിക്കുന്ന ജൈവ പ്രതിരോധ ഘടകങ്ങളും ക്യാൻസറിനെ പ്രതിരോധിക്കുന്ന കരോട്ടിൻ എന്ന് ഇതിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

ശക്തവും ഉന്മേഷവുമായ ജനിതക മൂത്രത്തെയും പിത്തത്തെയും ഇളക്കി വിടുന്ന ഡയോറിട്ടിക്ക് ഇതു കൂടാതെ തകര സഹായിക്കുന്ന എൻസൈമുകൾ അമ്ല പ്രതിരോധങ്ങൾ തുടങ്ങിയവയും ഇതിൽ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. നിരവധി രോഗങ്ങൾക്കുള്ള മരുന്നാണ് കരിഞ്ചീരകം. ഉഷ്ണവീര്യം മുള്ളതുകൊണ്ടുതന്നെ ശൈത്യ മൂലമുണ്ടാകുന്ന പ്രശ്നങ്ങളില്ലാതെ ഇരിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. നീർ മറ്റ് മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന നെഞ്ച് വേദന തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങളും മാറ്റിയെടുക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നുണ്ട്.

ഇസ്ലാമിക വൈദ്യശാസ്ത്ര പണ്ഡിതന്മാർ ഇത് നിരവധി രോഗങ്ങൾക്ക് മരുന്നായി ഉപയോഗിച്ചത് ആയി കാണാൻ കഴിയും. മുടി കൊഴിച്ചിൽ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഇത് ഉപയോഗിച്ചിരുന്നുണ്ട്. അതുപോലെതന്നെ തലവേദന തുടങ്ങി പ്രശ്നങ്ങൾ മാറ്റിയെടുക്കാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. അതുപോലെതന്നെ ഉറക്കമില്ലായ്മ തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങൾ. ഇതുകൂടാതെ തല ചുറ്റൽ ചെവി വേദന തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് നല്ല മരുന്നാണ് ഇത്.

ഇത് പാനീയം ആയി ഉപയോഗിക്കുന്ന അതോടൊപ്പം തന്നെ ഒരു തുള്ളി ചെവിയിൽ പുരട്ടുന്നത് ചെവി ശുദ്ധീകരിക്കാൻ വൃത്തിയാക്കാനും സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. ഇതോടൊപ്പം തന്നെ ചെവിയിലും തലയുടെ പിൻഭാഗത്തും എണ്ണ തേക്കണത് തലകറക്കം പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. കൂടുതൽ അറിയുവാനി വീഡിയോ കാണൂ. Video credit : Inside Malayalam

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *