ഭക്ഷണത്തിനുശേഷം ഈ പഴങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന ശീലം ഉണ്ടെങ്കിൽ ശ്രദ്ധിച്ചോ.. സംഭവിക്കുന്നത്…

ശരീര ആരോഗ്യം ശ്രദ്ധിക്കുന്നതിൽ എല്ലാവരും വളരെ ശ്രദ്ധാലുക്കൾ ആയിരിക്കും. എന്നാൽ പലപ്പോഴും അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട ചില കാര്യങ്ങൾ അറിയാതെ പോകാറുണ്ട് അത്തരത്തിലുള്ള ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. ശരീരത്തിലെ ഒട്ടു മിക്ക ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളും വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. അതിനു സഹായകരമായ ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. പഴങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയേറെ നല്ലതാണ്. എന്നാൽ ഇത് തെറ്റായ രീതിയിലാണ് കഴിക്കുന്നതെങ്കിൽ ഗുണത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ അത് ദോഷമാണ് ഉണ്ടാക്കുക.

ഇത്തരത്തിലുള്ള ആറ് കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിച്ചു പഴങ്ങൾ കഴിക്കുകയാണ് എങ്കിൽ കുറച്ചുകൂടി ആരോഗ്യകരമായ രീതിയിൽ ജീവിതം മുന്നോട്ടു കൊണ്ടുപോകാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. പഴങ്ങൾ ഇഷ്ടപ്പെടാത്തവരായി ആരും ഉണ്ടാകില്ല. പ്രകൃതി നൽകുന്ന ഏറ്റവും ഗുണങ്ങൾ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഭക്ഷണമാണ് ഫ്രൂട്ട്സ്. എന്നാൽ പലപ്പോഴും പഴങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന രീതിയിൽ പല അബദ്ധങ്ങളും കാണിക്കാറുണ്ട്. പല രോഗികളും പറയുന്നത് അമിതമായ ഗ്യാസ് പ്രശ്നങ്ങൾ പുളിച്ചു തികെട്ടൽ എന്ന് പറയുമ്പോൾ പലരും ഭക്ഷണം.


കഴിക്കുന്ന രീതിയിൽ അതുപോലെതന്നെ ഭക്ഷണം കഴിഞ്ഞു കഴിക്കുന്ന ചില കാര്യങ്ങൾ അതുപോലെതന്നെ ഇത് തെറ്റായ രീതിയിൽ കഴിക്കുമ്പോൾ ഗുണത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ ദോഷമാണ് ഉണ്ടാക്കുന്നത്. രാവിലെ ഭക്ഷണത്തിനുശേഷം പഴങ്ങൾ കഴിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക. രാവിലെ വെള്ളം കുടിച്ച് അരമണിക്കൂർ ശേഷം വെറും വയറ്റിൽ പഴങ്ങൾ കഴിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക. പലരും എളുപ്പത്തിന് വേണ്ടി പഴങ്ങൾ ജ്യൂസ് ആക്കി കുടിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്.

എന്നാൽ ഇങ്ങനെ ചെയ്താൽ ആ പഴങ്ങൾ കൊണ്ട് യാതൊരു പ്രയോജനം ലഭിക്കില്ല. പ്രത്യേകിച്ച് പഞ്ചസാര ചേർത്തു കഴിഞ്ഞാൽ അതിൽ പഴത്തിന്റെ യാതൊരു ഗുണവും ലഭിക്കില്ല. അതുപോലെതന്നെ പഴങ്ങൾ ജ്യുസ് ആക്കി കഴിക്കുമ്പോൾ അതിലെ ഫൈബർ കണ്ടന്റ് നഷ്ടപ്പെടുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. കൂടുതൽ അറിയുവാനി വീഡിയോ കാണൂ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *