ചെമ്പരത്തി പൂവ് കൊണ്ടുള്ള ഗുണങ്ങൾ… ഇത്രയും പ്രതീക്ഷിച്ചില്ല… ഇനിയെങ്കിലും അറിയാതെ പോകല്ലേ…|Hibiscus Flower Reciipes

നിരവധി ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ് ചെമ്പരത്തിപ്പൂവ്. എന്നാൽ ഇതിന്റെ ഇത്തരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ എല്ലാവർക്കും അറിയണമെന്നില്ല. അത്തരത്തിലുള്ള ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവയ്ക്കുന്നത്. ചെമ്പരത്തിപ്പൂവ് ഉപയോഗിച്ചുള്ള നല്ല ഈസിയായി തയ്യാറാക്കാൻ സാധിക്കുന്ന വിഭവങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. ചെമ്പരത്തി പൂവ് ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയേറെ നല്ലതാണ്.

   

ഇതിൽ ധാരാളം ആന്റി ഓക്സിഡന്റ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ബിപി കുറയ്ക്കാനും കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കാനും ശരീര ഭാരം കുറയ്ക്കാനും ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് ഏറെ സഹായകരമായ ഒന്നാണ് ഇത്. വളരെ എളുപ്പത്തിൽ ചെയ്യാവുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. ചെമ്പരത്തിയുടെ ഇതൾ ഉപയോഗിച്ച് ചെയ്യാവുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. അതുപോലെതന്നെ എന്തെങ്കിലും ബാക്ടീരിയയിൽ ഇൻഫെക്ഷൻ ഉണ്ടെങ്കിൽ അത് പോകാനും.

അതുപോലെതന്നെ നമ്മുടെ ലിവറിലെ ഹെൽത്തിനും നമ്മുടെ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കാനും വളരെയേറെ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. ആരോഗ്യത്തിന് വളരെ ഏറെ ഗുണകരമായ ഒന്നാണ് ഇതിന്റെ ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ എല്ലാവർക്കും അറിയണമെന്നില്ല. ഇനി വീട്ടുമുറ്റത്ത് വെറുതെ വിരിഞ്ഞു നിക്കുന്ന ചെമ്പരത്തിപ്പൂ ഇതുപോലെ ചെയ്തു നോക്കാവുന്നതാണ്.

എത്ര ചെമ്പരത്തി ആവശ്യമാണ് അത്രയും ചെമ്പരത്തി ഉപയോഗിച്ച് ചെയ്യാവുന്ന ഒന്നാണ് ഇവിടെ പങ്കുവയ്ക്കുന്നത്. ഓരോ ഇതള് വിടർത്തിയെടുത്ത് ചെയ്യാവുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. അതുപോലെതന്നെ ഇതിന്റെ ഇല ഉപയോഗിച്ച് ചെയ്യാവുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. ഇത് എങ്ങനെ തയ്യാറാക്കാം ഉപയോഗിക്കാൻ തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളാണ് താഴെ പറയുന്നത്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *