വെള്ളം ഇങ്ങനെ കുടിക്കുന്നത് പ്രശ്നമാണോ… ഇനിയെങ്കിലും ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കുക…

ശരീര ആരോഗ്യത്തിന് ഫലപ്രദമായ ചില നല്ല ആരോഗ്യകരമായ ടിപ്പുകൾ ആണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. നിങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ ചെയ്യുന്ന ആരോഗ്യത്തിന് ദോഷകരമായ ചില കാര്യങ്ങൾ പരിചയപ്പെടാം. അതോടൊപ്പം തന്നെ ചില അസുഖങ്ങളും അവയുടെ ലക്ഷണങ്ങളും നമുക്ക് മനസ്സിലാക്കാം. ഇന്നത്തെ കാലത്ത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ നിരവധി അസുഖങ്ങൾ കണ്ടുവരുന്നുണ്ട്. നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് വളരെ ഏറെ ആവശ്യമുള്ള ഒന്നാണ് വെള്ളം.

വീട്ടിൽ തന്നെ നിരവധി കാര്യങ്ങൾ ചികിത്സയുടെ ഭാഗമായി ചെയ്യാൻ കഴിയും. അതായത് വെള്ളം വെള്ളം കുടിക്കുമ്പോൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. വെള്ളം കൃത്യമായ രീതിയിൽ ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ പല ബുദ്ധിമുട്ടുകളും ഇല്ലാതാക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ കൃത്യമായ രീതിയിൽ 70 ശതമാനത്തിൽ അധികം വെള്ളം തന്നെയാണ് കാണാൻ കഴിയുക. അതിൽ പല അവയവങ്ങളിലും പല രീതികളാണ് കാണാൻ കഴിയുക.

കിഡ്നിയിൽ 80 ശതമാനമാണ് കാണാൻ കഴിയുക എങ്കിൽ തലച്ചോറിൽ 75 ശതമാനമാണ്. വെള്ളം കൃത്യമായി ഉപയോഗിച്ചാൽ തന്നെ പല പ്രശ്നങ്ങളും മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. തീരെ വെള്ളം കുടി കുറഞ്ഞു കഴിഞ്ഞാൽ അത് ശരീരത്തിലെ വിഷാംശപുറത്ത് കളയാൻ ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാക്കുന്നു. ശരീരത്തിലെ അത്യാവശ്യ പണികൾക്ക് കോശങ്ങളുടെ മെറ്റബോളിസം കൃത്യമായി നടക്കാൻ വെള്ളം വളരെ അത്യാവശ്യമായി വരുന്ന ഒന്നാണ്. പലതരത്തിലുള്ള വിറ്റാമിനുകളും മിനറൽസ് ഡൈജഷൻ ചെയ്യാൻ വെള്ളം വളരെ അത്യാവശ്യമായ ഒന്നാണ്.

കൂടാതെ ആമാശയ പ്രവർത്തനങ്ങൾ കൃത്യമായി രീതിയിൽ നടക്കാൻ വെള്ളം വളരെ അത്യാവശ്യമായ ഒന്നാണ്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ കുറഞ്ഞത് അഞ്ച് മുതൽ എട്ട് ഗ്ലാസ് വരെ വെള്ളം ദിവസം കുടിക്കുന്നത് വളരെ നല്ലതാണ്. എന്നാൽ ശരീരത്തിൽ അളവ് കൂടിയാൽ അതും പ്രശ്നമാണ്. മനുഷ്യൻ ആറ് ലിറ്റർ വെള്ളം ഒരുമിച്ച് കുടിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ മരിക്കും. കാരണം ഈ വെള്ളം ശരീരത്തിലെ എല്ലാ പ്രവർത്തനത്തെയും പ്രത്യേകിച്ച് രക്തം ഡയല്യൂട്ട് ആകുകയും മറ്റ് പ്രശ്നങ്ങൾ കാരണമാകുകയും ചെയ്യുന്നു. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *