കറുമുറയെ തിന്നാൻ അരിമുറുക്ക് എളുപ്പത്തിൽ ഉണ്ടാക്കാം. ഒരു കാരണവശാലും ഇത് കാണാതിരിക്കല്ലേ.

കുട്ടികൾ ഏറെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ഒന്നാണ് മുറുക്ക്. ഒട്ടുമിക്ക വീടുകളിലും ഇത് കടയിൽ നിന്ന് വാങ്ങിച്ചതാണ് കഴിക്കാറുള്ളത്. എന്നാൽ കടയിൽ നിന്ന് വാങ്ങിക്കുന്ന അതേ രുചിയിൽ മുറുക്ക് നമുക്ക് നമ്മുടെ വീട്ടിൽ തന്നെ ഉണ്ടാക്കിയെടുക്കാവുന്നതേയുള്ളൂ. അത്തരത്തിൽ വറുത്ത അരിപ്പൊടി കൊണ്ട് എളുപ്പത്തിൽ മുറുക്ക് ഉണ്ടാക്കുന്ന റെസിപ്പി ആണ് ഇതിൽ കാണുന്നത്.

സിമ്പിൾ ആയിട്ടുള്ള ഒരു റെസിപ്പി തന്നെയാണ് ഇത്. ഇതിനായി വറുത്ത അരിപ്പൊടിആണ് എടുക്കേണ്ടത്. വറുത്ത അരിപ്പൊടി ഒരു കപ്പ് എടുക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ രണ്ട് സ്പൂൺ ഉഴുന്ന് എടുക്കേണ്ടതാണ്. അത്തരത്തിൽ ആവശ്യത്തിന് ഉഴുന്നെടുത്ത് അത് നല്ലവണ്ണം ഡ്രൈ റോസ്റ്റ് ചെയ്യേണ്ടതാണ്. ഇതിന്റെ കളർ ഒന്ന് ചേഞ്ച് ആയി തുടങ്ങുമ്പോൾ തന്നെ തീ ഓഫ് ചെയ്തു ചൂടാറിയതിനു ശേഷം.

ഇത് മിക്സിയുടെ ജാറിലിട്ട് പൊടിച്ചെടുക്കാവുന്നതാണ്. പിന്നീട് അരിപ്പൊടിയും ഉഴുന്നു പൊടിയും അല്പം ഉപ്പും അല്പം മുളകുപൊടിയും ജനറൽ ടീസ്പൂൺ ഓയിലും ഒഴിച്ചുകൊടുത്ത് നല്ലവണ്ണം വെള്ളം ഉപയോഗിച്ച് മിക്സ് ചെയ്ത് എടുക്കേണ്ടതാണ്. വെള്ളം ഒഴിച്ചു കൊടുക്കുമ്പോൾ അത് കൂടിപ്പോകാതെ വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. ഇത് കുറച്ച് ഏകദേശം.

ചപ്പാത്തിക്ക് കുഴച്ചു എടുക്കുന്നത് പോലെ റൗണ്ട് ആക്കി വെക്കേണ്ടതാണ്. പിന്നീട് ഇതിലേക്ക് കറുത്ത എള്ള് ഇട്ടു കൊടുക്കേണ്ടതാണ്. പിന്നീട് വീണ്ടും നല്ലവണ്ണം കുഴച്ച് റൗണ്ട് ആക്കി വെക്കേണ്ടതാണ്. അതിനുശേഷം സേവനാഴിയിൽ മുറുക്കിന്റെ അച്ചിട്ടുകൊടുത്ത് മാവ് കുറച്ച് അതിലേക്ക് വെച്ച് തിരിച്ച് ഒരു പാത്രത്തിലേക്ക് മുറുക്കിന്റെ ആകൃതിയിൽ ആക്കി വയ്ക്കാവുന്നതാണ്. തുടർന്ന് വീഡിയോ കാണുക.