മലബന്ധം വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ മാറ്റാം..!! ഇനി വീട്ടിൽ തന്നെ പരിഹാരം കാണാം…

മലബന്ധം പ്രശ്നങ്ങൾ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കു വയ്ക്കുന്നത്. വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ മലബന്ധം പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കും. ദഹനക്കേട് പലപ്പോഴും ഭക്ഷണം കഴിക്കുകയും വെള്ളം കുടിക്കുകയും ചെയ്തതിനു ശേഷമുള്ള വയറിന്റെ മുകൾഭാഗത്ത് ഉണ്ടാകുന്ന അസ്വസ്ഥതയും വേദനയും സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

   

ഇതൊരു രോഗമല്ല ഇതൊരു ലക്ഷണമാണ്. ചില ലളിതമായ വീട്ടു വൈദ്യങ്ങൾ ഈ പ്രശ്നങ്ങൾ ഫലപ്രദമായ രീതിയിൽ നേരിടാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. പെപ്പർ മിന്റിന് അതിശയകരമായ ശാന്ത ഫലങ്ങളാണ് ഉള്ളത്. ഇതിന്റെ തുളസിയുടെ രുചി ഓക്കാനം ശമിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ ദഹനത്തെ സഹായിക്കാൻ പേപ്പർ മിന്റ് ടീ കുടിക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് പുളിച്ചു ത്തികട്ടൽ ഉണ്ടെങ്കിൽ പെപ്പർ മിന്റ് കഴിക്കരുത്.

കാരണം പേപ്പർ മിന്റ് ആമാശയത്തിലും അനനാളത്തിലും ഇടയിലുള്ള പേശികളെ അയവ് വരുത്തുന്നു. ഇത് ആസിഡ് തിരികെ ഒഴുകാൻ കാരണമാകുന്നു. ആപ്പിൾ സിഡാർ വിനാഗിരി ആമാശയത്തിലെ ആസിഡ് വളരെ കുറച്ച് ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നവരിൽ ആസിഡ് ഉൽപാദനം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതിന് മുപ്പത് മിനിറ്റ് മുമ്പ് ഒരു ടീസ്പൂൺ ആപ്പിൾ സിഡർ വിനാഗിരി ഒരു കപ്പ് വെള്ളത്തിൽ ലയിപ്പിച്ച് കഴിച്ചാൽ മതി.

പാർശ്വ ഫലങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ എപ്പോഴും നേർപ്പിച്ചു മാത്രം കുടിക്കുക. ദഹനത്തെ സഹായിക്കാൻ ഭക്ഷണത്തിനുശേഷം ഇഞ്ചി കഴിക്കാവുന്നതാണ്. ഇഞ്ചി ഓക്കാനം ശമിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. ആമാശയത്തിലെ ആസിഡ് അളവ് കുറയ്ക്കുന്നത് വഴി ഇഞ്ചി ദഹനക്കേടിന് മികച്ചതായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഇഞ്ചി വെള്ളത്തിലിട്ട് തിളപ്പിച്ച് കഷായം ഉണ്ടാക്കി ആവശ്യമുള്ളപ്പോൾ കഴിക്കാവുന്നതാണ്. ഇത് ഗ്യാസ് വയറ്റിലെ പ്രകോപനം തുടങ്ങിയവ കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ. Video credit : EasyHealth

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *