മൈഗ്രെയ്ൻ ഉണ്ടാവാനുള്ള കാരണം അറിയാമോ… ഇക്കാര്യങ്ങൾ നിങ്ങൾ ചെയ്യാറുണ്ടോ…| Causes of Migraine

അസുഖങ്ങൾ പലപ്പോഴും നമ്മൾ വരുത്തി വെക്കുന്നവയാണ്. പലതരത്തിലുള്ള അസുഖങ്ങൾ കാണാൻ കഴിയും. ഓരോന്നും ഓരോ രീതിയിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങളാണ് ശരീരത്തിലുണ്ടാക്കുന്നത്. അത്തരത്തിലുള്ള ചില കാര്യങ്ങളെ പറ്റിയാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. ഇന്ന് ഇവിടെ പങ്കു വെക്കുന്നത് മൈഗ്രൈൻ പ്രശ്നങ്ങളെ പറ്റിയാണ്. ഇത് ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ഒരുവിധം എല്ലാവരിലും കണ്ടുവരുന്ന ഒരു പ്രശ്നമായി മാറി കഴിഞ്ഞു. ഇത് ഒരു ന്യൂറോളജിക്കൽ കണ്ടീഷനാണ്. ഒരുപാട് ലക്ഷണങ്ങൾ ഇവ ഉണ്ടാക്കുന്നുണ്ട്. സാധാരണ തലവേദന മാത്രമല്ല മൈഗ്രേൻ എന്ന് പറയുന്നത്.

കൂടെ തന്നെ ഛർദ്ദി തലകറക്കം തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങളെല്ലാം മൈഗ്രേൻ സമയത്ത് ഉണ്ടാകാറുണ്ട്. ഇത് നെർവുകളെയാണ് ബാധിക്കുന്നത്. അതിന്റെ തായ് ഒരുപാട് ലക്ഷണങ്ങൾ ഇത് കാണിക്കാറുണ്ട്. മൈഗ്രേൻ എന്തുകൊണ്ടാണ് ഉണ്ടാകുന്നത്. പല രീതിയിലും ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ കാണിക്കാറുണ്ട്. പലകാരണങ്ങൾ കൊണ്ടും ഇത് കാണിക്കാൻ. യഥാർത്ഥത്തിൽ മൈഗ്രീൻ ഉണ്ടാക്കാൻ ഒരു കാരണമുണ്ടാകാറുണ്ട്. അത്തരത്തിലുള്ള കാരണം തിരിച്ചറിയാൻ സാധിക്കുകയാണെങ്കിൽ മൈഗ്രേൻ പോലുള്ള.

പ്രശ്നങ്ങൾ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. കൂടുതലും ഭയങ്കരമായി ഉറക്കം ഉണ്ടാകുന്ന ദിവസം അല്ലെങ്കിൽ അടുത്ത ദിവസമാണ് ഇത്തരത്തിൽ മൈഗ്രേൻ തലവേദന ഉണ്ടാകുന്നതെങ്കിൽ അതായിരിക്കും ഇതിന് കാരണമാകുന്നത്. അതുപോലെതന്നെ സമയത്തിന് ആഹാരം കഴിക്കുന്നത് ആഹാരം സ്കിപ് ചെയ്യുകയാണെങ്കിലും തലവേദന ഉണ്ടാകാറുണ്ട്. ചിലപ്പോൾ അതായിരിക്കും കാരണം. ചില സമയങ്ങളിൽ വെയിലുകൊണ്ട് അതിനുശേഷം ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകാം.

അതുപോലെതന്നെ എന്തെങ്കിലും സ്മെൽ അടിച്ചതിനു ശേഷം അല്ലെങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും ഒരു പ്രത്യേക ഭക്ഷണം കഴിച്ചതിനു ശേഷം ഒരു പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാകാറുണ്ട്. ഏതുതരം തലവേദന ആണെങ്കിലും മൈഗ്രീൻ ഉണ്ടാകുമ്പോൾ ഒരു കാരണമുണ്ടാകാറുണ്ട്. ഇത്തരത്തിലുള്ള കാരണങ്ങൾ കണ്ടെത്തിയാൽ തന്നെ മൈഗ്രേൻ ചികിത്സിച്ചു മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. ഇത്തരം കാരണങ്ങൾ പലപ്പോഴും കണ്ടെത്തിയതിന് ശേഷം മാറ്റിനിർത്താൻ ശ്രദ്ധിക്കുക. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണു. Video credit : Kairali Health